Tổng quan dự án happy one central

Căn Hộ Happy One Central, Tọa lạc tại trung tâm thành phố thủ Thủ Dầu Một, Là dự án rất vinh dự được tỉnh Bình Dương yêu cầu thiết kế theo biểu tượng của Bình Dương, là một khu phức hợp bao gồm Shophouse khu thương mại và căn hộ cao cấp.

Tông quan căn hộ happy one central
  • Vị trí: Mặt tiền Đại Lộ Bình Dương, P.Phú Hòa, Tp.Thủ Dầu Một
  • Chủ đầu tư: Công Ty CP Tập Đoàn Địa Ốc Vạn Xuân.
  • Đơn vị thiết kế: Đang cập nhật
  • Chủ thầu xây dựng: CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG COTECCONS
  • Đơn vị phát triển: Công ty CP phát triển địa Ốc Vạn Xuân ( Vạn Xuân Land)
  • Thiết kế: Khu thương mại, căn hộ cao cấp, cao ốc văn phòng
  • Diện tích đất: 10.162m2
  • Mật độ xây dựng: Đang cập nhật
  • Tiêu chuẩn: 5*, Trang bị full nội thất
  • Đơn vị quản lý: Đang đàm phán (JLL,Anabuki...)
  • Chức năng: Thương mại dịch vụ và căn hộ
  • Quy Mô: 36 Tầng nổi + 2 tầng hầm + Cao ốc văn phòng.
  • Giá: F0 Từ chủ đầu tư

Đăng ký nhận thông tin căn hộ Happy One Central

Giải đáp về Căn Hộ Happy One Central

01

Vị trí dự án ở đâu?

Đáp: Tọa lạc tại vị trí đắc địa bên cạnh đài truyền hình Bình Dương

02

Quy mô như thế nào, tổng thầu xây dựng là công ty nào?

Đáp: 46 Tầng nổi + 2 tầng hầm + Cao ốc văn phòng, Chủ đầu tư Vạn Xuân đã ký kết với tổng thầu COTECCONS.

03

Ngân hàng có hỗ trợ vay và giải ngân theo tiến độ không?

Đáp: Công ty chúng tôi đã có liên kết với khá nhiều ngân hàng để hỗ trợ Quý khách trong việc thanh toán. Tuy nhiên, Quý khách cần thanh toán tối thiểu 30% giá trị hợp đồng sẽ được ngân hàng hỗ trợ vay để thanh toán phần còn lại. Thời hạn vay và lãi suất cụ thể đối với từng trường hợp, Quý khách vui lòng liên hệ trực tiếp các ngân hàng để biết thêm chi tiết.

04

Tôi đã nộp tiền và ký hợp đồng mua bán nhưng sau không có nhu cầu mua nữa thì xữ lý thế nào?

Đáp: Trường hợp này có hai cách giải quyết:
– Cách thứ nhất: Quý khách có thể chuyển nhượng bất động sản cho người khác khi đáp ứng đủ các điều kiện nêu trong hợp đồng và quy định của pháp luật tại thời điểm chuyển nhượng.
– Cách thứ hai: hai bên ký thanh lý hợp đồng, Công ty sẽ hoàn trả số tiền Quý khách đã nộp. Số tiền hoàn trả không bao gồm số tiền đặt cọc.

05

Tôi có được chọn các đơn vị cung cấp dịch vụ khác ngoài các đơn vị mà Công ty đã lựa chọn (điện thoại, internet, truyền hình cáp, gas…)?

Đáp: Tất cả các tiện ích của một căn hộ chung cư, khu đô thị luôn đáp ứng đầy đủ các yêu cầu về sinh hoạt và hoạt đông di chuyển tốt nhất đến cho quý khách, quý khách sẽ được sử dụng luôn các dịch vụ này tại bất cứ dự án nào.

06

Khi về sống tại căn hộ mới tôi phải liên hệ với ai để đăng ký sử dụng các dịch vụ phục vụ sinh hoạt?

Đáp: Khi khách hàng mua các căn hộ tại từng dự án chung tôi sẽ hỗ trợ & tư vấn tốt nhất về các dịch vụ cũng như điều kiện cần thiết để sử dụng dịch vụ ấy.

07

Tôi muốn thay đổi thiết kế căn hộ thì có được không và thủ tục sửa chữa như thế nào?

Đáp: Quý Khách có thể thay đổi trang trí nội thất căn hộ để phù hợp hơn với nhu cầu sử dụng trên nguyên tắc không làm thay đổi kết cấu chung và thiết kế mặt ngoài của công trình, việc thay đổi này phải được Chủ đầu tư đồng ý (bằng văn bản) trước khi thi công.
Quy trình: Nộp đơn đề nghị thay đổi hoặc sửa chữa cho Ban Quản lý. Ban Quản lý có trách nhiệm chuyển cho bộ phận chức năng xem xét và phản hồi sớm cho Quý Khách.

08

Mức độ an ninh của căn hộ có đảm bảo không, và được thực hiện thế nào?

Đáp: Các khu chung cư hiện nay là một khu khép kín, có 1 cổng duy nhất ra vào, được lắp camera quan sát người ra vào cổng và hành lang của các tầng, đồng thời được bảo vệ giám sát an ninh 24/24 giờ. Ngoài ra, tòa nhà còn được lắp đặt hệ thống báo cháy tự động đến từng căn hộ và hệ thống chống sét hiện đại.

09

Tại sao tôi phải đóng phí bảo trì trong khi mới bàn giao căn hộ và chưa hết hạn bảo hành?

Đáp: Điều 51, Nghị định số 71/2010/NĐ-CP do Chính phủ ban hành ngày 23/6/2010 và có hiệu lực thi hành từ ngày 8/8/2010 Quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành Luật Nhà ở quy định: kinh phí bảo trì phần sở hữu chung của nhà chung cư là 2% giá bán căn hộ. Khoản tiền này do người mua đóng cho Chủ đầu tư trước khi nhận bàn giao căn hộ. Sau khi Ban quản trị nhà được thành lập, Chủ đầu tư sẽ bàn giao lại cho Ban quản trị chung cư quản lý trên nguyên tắc công khai, minh bạch cho tất cả các hộ dân cùng biết.